Ci gaban Bincike na kristal Q-Switched Electro-Optic - Part 5: RTP Crystal

Ci gaban Bincike na kristal Q-Switched Electro-Optic - Part 5: RTP Crystal

A cikin 1976, Zumsteg da al. An yi amfani da hanyar hydrothermal don girma rubidium titanyl phosphate (RbTiOPO4, wanda ake kira RTP) crystal. RTP crystal tsarin orthorhombic ne, mm2 point group, Pna21 Ƙungiyar sararin samaniya, tana da fa'idodi masu yawa na babban ma'aunin lantarki-na gani, babban kofa na lalacewar haske, ƙarancin ƙarfin aiki, kewayon watsawa mai fa'ida, rashin lalacewa, ƙarancin sakawa, kuma ana iya amfani dashi don babban aikin mitar maimaituwa (har zuwa 100).kHz), da dai sauransu. Kuma ba za a sami alamun launin toka ba a ƙarƙashin iska mai ƙarfi na Laser. A cikin 'yan shekarun nan, ya zama sanannen abu don shirya electro-optic Q-switchs, musamman dace da high maimaita kudi Laser tsarin..

Abubuwan da ake amfani da su na RTP suna rubewa lokacin da suke narke, kuma ba za a iya girma ta hanyoyin ja narke na al'ada ba. Yawancin lokaci, ana amfani da juzu'i don rage wurin narkewa. Saboda ƙari mai yawa mai yawa a cikin kayan albarkatun kasa, shiyana da wuyar girma RTP tare da girma-girma da inganci. A cikin 1990 Wang Jiyang da sauransu sun yi amfani da hanyar jujjuyawar sabis na kai don samun kristal guda 15 na RTP mara launi, cikakke kuma iri ɗaya.mm×44mm×34mm, kuma sun gudanar da bincike mai tsauri akan aikin sa. A 1992 Oseledchikda al. yayi amfani da irin wannan hanyar jujjuyawar sabis na kai don haɓaka lu'ulu'u na RTP tare da girman 30mm×40mm×60mm da high Laser lalacewa kofa. 2002 Kanan da al. yayi amfani da ƙaramin adadin MoO3 (0.002mol%) a matsayin juyi a cikin hanyar babban iri don haɓaka lu'ulu'u na RTP masu inganci tare da girman kusan 20mm. A cikin 2010 Roth da Tseitlin sun yi amfani da [100] da [010] tsaba shugabanci, bi da bi, don girma babban girman RTP ta amfani da hanyar iri-iri.

Idan aka kwatanta da KTP lu'ulu'u waɗanda hanyoyin shirye-shiryensu da kaddarorin electro-optical sun yi kama da juna, tsayayyar lu'ulu'u na RTP shine 2 zuwa 3 umarni na girma mafi girma (10).8Ω·cm), don haka ana iya amfani da lu'ulu'u na RTP azaman aikace-aikacen EO Q-switching ba tare da matsalolin lalacewar electrolytic ba. 2008 Shaldinda al. yayi amfani da hanyar iri-iri don girma kristal RTP yanki guda ɗaya tare da tsayayyar kusan 0.5×1012Ω·cm, wanda ke da fa'ida sosai ga EO Q-switchs tare da buɗe ido mafi girma. A cikin 2015 Zhou Haitaoda al. An ruwaito cewa lu'ulu'u na RTP tare da tsawon axis fiye da 20mm aka girma ta hanyar hydrothermal, kuma resistivity ya kasance 1011~1012 Ω·cm. Tun da RTP crystal crystal biaxial ne, ya bambanta da LN crystal da DKDP crystal lokacin amfani da EO Q- canza. RTP ɗaya a cikin biyu dole ne a juya 90°a cikin jagorancin haske don ramawa ga birefringence na halitta. Wannan ƙirar ba wai kawai tana buƙatar daidaitaccen daidaituwa na kristal ɗin kanta ba, amma kuma yana buƙatar tsawon lu'ulu'u biyu su kasance kusa da yuwuwar, don samun ƙimar ɓarna mafi girma na Q-switch.

A matsayin mai kyau EO Q-canzawaing abu da babban maimaita mita, RTP crystals batun iyakance girman wanda ba zai yiwu ga babba ba bayyanannun bude ido (Matsakaicin buɗaɗɗen samfuran kasuwanci shine kawai mm 6). Sabili da haka, shirye-shiryen lu'ulu'u na RTP tare da babban size da high quality haka kuma da daidaitawa dabara na RTP nau'i-nau'i har yanzu bukata babban adadin aikin bincike.

High quality KTP Pockels cell made by WISOPTIC - marked


Lokacin aikawa: Oktoba-21-2021